ธันวาคม 19, 2557, 04:37:05 AM *
ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: ยินดีต้อนรับเหล่าบรรดาลูกศิษย์หลวงปู่อั๊บ ทุกท่าน ไม่ว่าจะเป็นศิษย์ใหม่ ศิษย์เก่า หรือเพิ่งรู้จักหลวงปู่ พวกเรามาคุยกันนะครับ Cheesy

หน้าแรก  กระดานสนทนา   ช่วยเหลือ เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  

วิธีการลงรูปแบบใหม่
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดนางพิม-ดำเซ็น  (อ่าน 1815 ครั้ง)
poy
Newbie
*

จิตพิสัย 3

สมาชิกลำดับที่ : 883

Level and Hp mod by Zonew :: version 1.02 :: Level 1 : Exp 60%
HP: 0.1%

« เมื่อ: ธันวาคม 24, 2553, 07:33:39 AM »

ที่วัดยังมีอยู่ไหมครับแล้วบูชาเท่าไหร่

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ซาดุยฮุย, เอกกมล, ต้อง_หมอยา, thaiput, timemy15

ซาดุยฮุย
Full Member

จิตพิสัย 200

สมาชิกลำดับที่ : 275

Level and Hp mod by Zonew :: version 1.02 :: Level 11 : Exp 23%
HP: 0.2%

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2553, 08:41:02 AM »

ที่วัดยังมีอยู่ไหมครับแล้วบูชาเท่าไหร่

ตะกรุด 500 บาทครับ

มีประสบการณ์มาเล่าให้ฟังครับ เหตุการณ์เกิดขึ้นสด ๆ ร้อน ๆ เมื่อคืนนี้เองครับ

พอดีที่ทำงานมีจัดงานกีฬาสี และกลางคืนมีกินเลี้ยงกัน  มีการจับฉลากแจกรางวัล

ก็มีการจับรายชื่อแจกเรื่อย ๆ ตามความเหมาะสมของเวลาในงาน  แต่ก็ไม่มีชื่อผมได้รางวัลกับเขาสักที

เหลือบมองไปโต๊ะตัวเอง  มีเหล้า Red label อยู่  ผมจึงเทเหล้าลงฝาแล้วเอานิ้วแตะ ๆ เหล้า มาทาที่ตะกรุดแม่นางพิมพาและพระสีฯ (ลป.แย้ม) + บทสวดแล้วอธิฐานขอให้ได้รางวัล

ไม่ถึง 5 นาที ก็มาถึงรายการจับฉลากแจกอีก 10 รางวัล   ทันใดนั้นก็มีแต่ชื่อผมปรากฏขึ้นมา  ได้รับรางวัลเป็นคนแรกในรอบนี้    งานนี้เลยได้กระทะมาใช้ 1 ใบ

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับพี่น้อง  ทาเหล้าและขออธิฐานปุ๊บ  ก็ได้รางวัลเลย   เกี่ยวกันหรือไม่แล้วแต่ท่านจะพิจารณานะครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: เอกกมล, ต้อง_หมอยา, thaiput, beachanddog

ร่วมกันปลูกต้นไม้ ช่วยโลก  ช่วยเรา  ทำความดีถวายในหลวง

จะเดินตามรอยเท้าของพ่อด้วยความตั้งใจ  มอบชีวิตทุ่มเทให้แผ่นดินนี้   ทำความดีเพื่อชาติไทย

ท่องคำว่า เพียงและพอ จากหัวใจ
ต้อง_หมอยา
"ละในสิ่งที่ควรเว้น เจริญในสิ่งที่ควรเจริญ"
Hero Member

จิตพิสัย 2848

สมาชิกลำดับที่ : 31

Level and Hp mod by Zonew :: version 1.02 :: Level 43 : Exp 27%

"อย่าเอาจิตไปผูกกับอารมณ์แค่นั้นก็ไม่ทุกข์"

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2553, 11:40:40 AM »

โอ้ว...ประสบการณ์สุดยอด onion-head11เลย ยินดีด้วย onion-head80ครับ

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: thaiput

"ศรัทธาให้สมดุลย์กับปัญญา
  วิริยะให้สมดุลย์กับสมาธิ
  มีสติให้มากทุกกรณี"
เชิญเยี่ยมชมและสั่งจองวัตถุมงคลที่... กลางบุญพระเครื่องและสาย1พระเครื่อง
beachanddog
Newbie
*

จิตพิสัย 22

สมาชิกลำดับที่ : 398

Level and Hp mod by Zonew :: version 1.02 :: Level 3 : Exp 55%

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 20, 2554, 07:51:50 PM »

รักเเม่พิมพาครับ ขอได้ไหว้รับครับ onion-head80

สมาชิกที่ให้การขอบคุณ: ต้อง_หมอยา, thaiput
หน้า: [1]
  พิมพ์